Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บบอรด์สำหรับชาว Cstick!

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ

Go down 
beamza203
NinjaMagical(NinjaAdmin)
SFD.
RaphaeL
naputt22
TurkMaster
HunterEX
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
HunterEX
Shooter (Lv6)
HunterEX

ระดับคะแนน : 12
งานอดิเรก : ทำอาหาร ซ่อมอาวุธ สร้างอาวุธ หามุขตลกๆ

The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 12:01 pm

http://armorgames.com/play/12009/the-last-stand-union-city

เกมอย่างหนึ่งไม่ต้องโหลดมาเล่นได้เลยไม่ออนไลน์
เป็นแนวZombieกับMMORPGอย่างหนึ่งซึ่งเราสามารถตั้งชื่อเป็นอะไรก็ได้และนามสกุม(สะกดไม่ถูก)ด้วยและเพศชายเพศหญิงก็ได้

ความเป็นมา
คุณต้องรับบทเป็นคนคนหนึ่งที่ขับรถมาในUnion Cityเพื่อมารับแฟนของเขามาออกจากที่นี้และชนตัวอะไรไม่รู้ทำให้รถเสียหลักชนเสาไฟ(แต่ยังไม่ตาย)และเราก็ตื่นขึ้นมาคุณต้องตามหาแฟนของคุณและพาออกจากที่นั้นให้ได้

ในตัวเกมนั้นเราสามารถหาของในล็อกเกอ(สะกดไม่ถูก)หรือกล้องและตู้เสื้อผ้าเป็นต้นและคุณสามารถPick lock
ตู้ที่ล็อกหรือประตูให้เปิดมาได้ และก็มีโหมดRUN & GUNซึ่งเป็นโหมดEasy & Normal ถ้าเราเวลไปเรื่อยก็จะเพิ่มเป็นNormalทันที่ ส่วนSurvivorเป็นโหมดHardซึ่งในการเล่นจะเหมืองเอาตัวรอดเกือบทุกอย่างเช่นการกินข้าวการนอนหลับและมืบ้านพักซึ่งมีของและอาวุธต่างๆ
แถมภารกิจให้เราหาของให้กับเขาเพื่อได้EXPและของรางวัล(สำหรับบ้างภารกิจ)
และระบบผู้ร่วมทีมเราหาผู้รอดชีวิตบ้างคนที่อยากไปด้วยแต่ต้องทำภารกิจหาของให้กับพวกเขา(บ้างภารกิจหาของเล็กมากๆใครหาไม่เจอเดียวบอกให้ที่หลัง)ถ้าได้มาเป็นพวกแล้วเราสามารถให้อาวุธโดยการกดGเพื่อให้อาวุธหรือช่วยเขาที่ล้มอยู่แต่มีข้อเสียคือผู้ร่วมทีมจะเข้ามาได้แค่1คนเท่านั้นและผู้ร่วมทีมมีแค่2คนที่กระจายอยู่(มีทั้งชายและหญิง)

แถมตอนท้ายของเกมจะมีตัวละครที่มาจากThe last stand 1และ2 (ก็คนเดียวกัน)มาอีกด้วยนั้นคือJackนั้นเอง

หลังจากที่พี่ออยหรือLEOได้จากพวกเราไปแล้วจะกลับมาใน3เดือนเพื่อเป็นการรอคอยผมก็เลยแจกเกมนี้ไว้ไปรีวีวบ้างเล่นเองบ้างเป็นต้น
เรื่องบทสรุป(ใว้ก่อนว่างๆมาลง)

Tip
1.เราอย่าไปเก็บของมั่วๆจะทำให้ของเต็มถ้าเกินจะขยับไปไม่ได้(คนอื่นนาจะรู้)
2.ถ้าเจอซอมบี่ที่ถือโล่และใส่เกราะกับหม่วกเราต้องยิงที่เท้า(โอกาสน้อยมาก)หรือยิงที่หัว(โอกาสจะโดนกลางๆ)หรือใช่สในยิงที่หัวที่เดียวตายทันที
3.เวลาPick lockให้กดWเพื่อดันตัวมันขึ้นถ้าได้ยิ่นดังClickให้กดDทันที่ที่ได้ยิน
4.ถ้าซอมบี่เขามาใกล้ๆแต่เรากระสุนหมดให้กดSpaceทำให้เราพลักพวกมันใด้(ส่วนมากจะทำกันน้อยแต่ช่วยให้มันโดนDMGได้แต่นิดเดียว)
5.เวลาที่เราใด้อาวุธเหมือดกันหรือมากเกินไปควรดูDMGก็ว่าแรงหรือป่าวถ้าแรงก็เก็บเอาไว้ส่วนDMGน้อยก็ต้องทิ้งทันที
6.กรุณาดูพวกซอมบี่ที่กำลังแกล้งตายอยู่เราลองยิงไป1นัดหรือตีมันว่ามันตายหรือยัง
7.ควรเก็บของกินและยาใว้ไม่นั้นอดข้าวหรือตาย
8.ระวังซอมบี่หมามันวิ่งเร็วมากๆและตีเร็วด้วยพลักมันก็ไม่ไปควรก่อนที่มันเข้ามา
9.ช่วงด่านสุดท้ายซอมบี่จะเล่นงานเราคนเดียวเท่านั้นผู้ช่วยกับแฟนจะไม่โดน(แฟนของเรามีข้อดีคือไม่โดนการโจมตีของซอมบี้ข้อเสียถืออาวุธไม่ได้)ให้เราวิ่งไปนั้นควรหันหน้าไปทางซอมบี้และเดินถอยหลังจะเป็นการปั้มเวลที่ดีที่สุด
10.ไม่ต้องให้กระสุนกับผู้ช่วยของเราเพราะผู้ช่วยกระสุนอมตะ
11.(คิดก่อน)

แก้ไขล่าสุดโดย HunterEX เมื่อ Thu Aug 11, 2011 2:45 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
TurkMaster
Condition Zero

ระดับคะแนน : 19
งานอดิเรก : ฝึกการใช้ไฟ

The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 9:08 pm

ผมเล่นภาค1 2กับยูเนียนซิตี้แบบตัวอย่างไป=w=
naputt22
KillingSpree
naputt22

ระดับคะแนน : 5
งานอดิเรก : ทำทุกสิ่งที่อยากทำ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeWed Aug 03, 2011 9:06 am

ผมเล่นแล้ว
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000784496194
HunterEX
HunterEX

งานอดิเรก : ทำอาหาร ซ่อมอาวุธ สร้างอาวุธ หามุขตลกๆ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 04, 2011 9:21 am

ก็เรื่องของคุณ
RaphaeL
Administrator
Administrator
RaphaeL

ระดับคะแนน : 34
งานอดิเรก : หาไรทำไปเรื่อยๆ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 04, 2011 9:32 am

มันมาก Thx คั้บ The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ 364988687
SFD.
Profess (Lv5)
SFD.

ระดับคะแนน : -1
งานอดิเรก : เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ท ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: The last stand Union City   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 04, 2011 10:41 am

เกมนี้หาตัวนานขอบคุณเน้อ Smile
HunterEX
HunterEX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 04, 2011 11:55 am

PsycoJoker พิมพ์ว่า:
มันมาก Thx คั้บ The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ 364988687
มันก็มันส์อยู่แล้ว ผมเล่นจงถึงระดับHardแล้วเนี่ย
ตัวละคร(ชื่อ)
Gordon Freeman(คงรู้555+)
Alex Johnson(ชื่อผู้ดูแล)
John Freeman(ชื่อเหมือดไอข้างบนสุด)

แก้ไขล่าสุดโดย HunterEX เมื่อ Thu Aug 04, 2011 11:57 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
HunterEX
HunterEX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 04, 2011 11:56 am

SFD. พิมพ์ว่า:
เกมนี้หาตัวนานขอบคุณเน้อ Smile
ไม่เป็นไรผมแค่อย่างแจกให้ชาวบ้านบ้างเลยเอามาให้ Smile
TurkMaster

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 04, 2011 9:18 pm

ของผมอุส่าเล่นซะไกลแล้ว=w=ไอคอมบ้ามันดันไม่จดจำเซฟในเว็บเอาไว้เซฟหายเอาง่ายๆเลยเคีลยดนะเนี่ยอุส่าให้ปืนโหดๆกะเพื่อน(ส่วนตัวเองเอาไม้ติดตะปูไล่ฟาด)
HunterEX
HunterEX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeFri Aug 05, 2011 12:16 am

TurkMaster พิมพ์ว่า:
ของผมอุส่าเล่นซะไกลแล้ว=w=ไอคอมบ้ามันดันไม่จดจำเซฟในเว็บเอาไว้เซฟหายเอาง่ายๆเลยเคีลยดนะเนี่ยอุส่าให้ปืนโหดๆกะเพื่อน(ส่วนตัวเองเอาไม้ติดตะปูไล่ฟาด)
คุณต้องกดESCเพื่อเปิดเมนูและจะมีSaveให้กดนะครับ
naputt22
naputt22

ระดับคะแนน : 5
งานอดิเรก : ทำทุกสิ่งที่อยากทำ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 11, 2011 8:35 am

Rolling Eyes
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000784496194

ระดับคะแนน : 9
งานอดิเรก : อยู่แบบเงียบๆ,สังหาร,ทองตำราเวท,ฝึกวิชานินจา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 11, 2011 10:10 am

ขอถาม ... ถึงโรง'บาล วิ่งไปถึงบนสุด จนตันแล้วไปไหนต่ออ่ะ =*=
beamza203
beamza203

ระดับคะแนน : 14

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 11, 2011 1:34 pm

ภาคใหม่มาแล้วเหรอเนี่ย แจ่มๆๆๆ
HunterEX
HunterEX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 11, 2011 2:05 pm

NinjaMagical(NinjaAdmin) พิมพ์ว่า:
ขอถาม ... ถึงโรง'บาล วิ่งไปถึงบนสุด จนตันแล้วไปไหนต่ออ่ะ =*=
คุณก็ต้องออกจากโรงบาลและออกเดินทางต่อ และจะเจอบ้านพักที่เป็นโรงพักให้เราเขาไป(ตรงในโรงพักจะมีตู้ปืนอยู่แต่ประตูล็อก)ให้เราไปคุยกับคนที่3ที่อยู่ตรงหน้าห้องที่ล็อกอยู่และให้ทำภารกิจตามหากุญแจให้เราไปในรถไฟใต้ดินและเดินตรงไปและจะมีประตูรถไฟอยู่ไม่ต้องเข้าไปต่อและจะเจอศพตัวรวจหนึ่งคนให่เราค้นตัวและจะเจอกุญแจให้เรากลับไปโรงพักและไปเปิดประตู้ที่ล็อกอยู่ก็จะเจอตู้ปืนให้เราเก็บ และไปที่รถไฟใต้ดินและเข้าประตูรถไฟและเดินต่อไปเรื่อยๆและจะเจอบ้านพักให้เราเข้าไป

มีไรสงสัยถามมาอีกก็ได้นะครับ
TurkMaster

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Aug 11, 2011 9:48 pm

กระสุนเพื่อนไม่ได้อมตะหนิครับ- -ผมตรวจเป๋าสมภาระผมเสมอแล้วพบว่าสุนมันลด
KillNoKill
1st Contest Winning
1st Contest Winning
KillNoKill

ระดับคะแนน : 69
งานอดิเรก : หายใจ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 12:28 am

สนใจเกมเดียวกับผมหรอเนี้ย ดีครับ หุๆๆ
http://cstick.forums.ag/t278-topic

ระดับคะแนน : 9
งานอดิเรก : อยู่แบบเงียบๆ,สังหาร,ทองตำราเวท,ฝึกวิชานินจา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 1:05 am

ขอถามต่อ ... คนที่มีผ้าพันแผลที่ไหล่ที่โดนขังในค่าย ช่วยออกมาแล้วพาไปโรง'บาล แล้วไงต่อ =*=
SFD.
SFD.

ระดับคะแนน : -1
งานอดิเรก : เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ท ดินเนอร์ ทำขนม จัดดอกไม้ เที่ยวตลาดน้ำ เรียนถ่ายรูป ดูกายกรรม ชมเมืองเก่า เข้าสัมมนา ทัวร์ธรรมะ เรียนเต้น แล้วก็ร้องเพลง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 1:07 am

ถามหน่อย ด่าน เเรก ยังไม่ผ่านเลย ผมเดินไปตรงไอ้ตรงที่มีคนใข กุนเเจ อยู่ จากนั้นทำไง Sad
HunterEX
HunterEX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 1:23 am

SFD. พิมพ์ว่า:
ถามหน่อย ด่าน เเรก ยังไม่ผ่านเลย ผมเดินไปตรงไอ้ตรงที่มีคนใข กุนเเจ อยู่ จากนั้นทำไง Sad
คุณลองไปถามเขาและจะได้ภารกิจมาให้และไปบ้านเลขที่12เพื่อไปคุยกับคนในนั้นและกลับมาคุยกับเขาอีกครั้งและจะได้กุญแจ ไปที่บ้านเลขที่14และไปทางขวาประตูจะล็อกใช้กุญแจเปิดและเข้าไปเอาคนบ้างอย่างนะครับและกลับไปคุยกับเขาอีกครั้งและMAPจะเปิดให้เราไปที่MAPที่เปิดใหม่ และจะมีบ้านเยอะมากมายมีร้านขายอาหารให่ไปตรงนั้นข้างในจะมีผู้ช่วยคนแรกนั่งอยู่ให้ไปถามและหาของคือแว่นของเธอมันอยู่ในร้านขายอาหารที่เธออยู่ลองหาดูแล้วจะเจอ
HunterEX
HunterEX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 1:54 pm

NinjaMagical(NinjaAdmin) พิมพ์ว่า:
ขอถามต่อ ... คนที่มีผ้าพันแผลที่ไหล่ที่โดนขังในค่าย ช่วยออกมาแล้วพาไปโรง'บาล แล้วไงต่อ =*=
คนที่มีผ้าพันแผลนั้นคือแฟนนั้นเองนะครับและก็ต้องออกเดินทางต่อไปเรื่อยๆจงเจงSelf house ที่เหมือนโกดังให้เราเข้าและไปถามคนชื่อJack และให้แฟนของเราไปให้Jackเพื่อดูแลให้(มีชู่แน่นอน Smile )และให้เราไปฐานของทหารและให้เราไปหาอุปกรณ์C4ที่อยู่ในฐาน(ขณะกำลังไปฐานของพวกทหารมีบ้านที่ข้างๆเป็นโกดังให้เราเขาไปเอาRPG)เมื่อเก็บของจงครบให้กลับไปที่Self house และไปถามJackอีกครั้งและแฟนของเราก็จะตามเราอีกครั้งและออกเดินทางไปที่กำแพงปิดอยู่และรอจงกว่ามันจะระเบิดและให้เราเข้าไป พอเข้าไปให้แล้วให้เราวิ่งไปให้หันหลังและเดินถอยหลังและยิงไปเรื่อยๆจงสุดทางก็จบ

จบแล้วครับแต่ถ้าไปเล่นตัวเก่าต่อจะไม่มีภารกิจอะไรอีกแล้วนะครับแค่เก็บเวลต่อไปนั้นเอง
HunterEX
HunterEX

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 1:56 pm

กระสุนเพื่อนไม่ได้อมตะหนิครับ- -ผมตรวจเป๋าสมภาระผมเสมอแล้วพบว่าสุนมันลด
เรื่องโกหกครับนั้นคือคุณใช้เองนะครับ แต่ถ้าแลกปืนโดยปืนนั้นเราใส่กระสุนอยู่เมื่อให้ไปแล้วจะเสียกระสุนไปทันที่
TurkMaster

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeSun Aug 14, 2011 10:59 am

HunterEX พิมพ์ว่า:
เรื่องโกหกครับนั้นคือคุณใช้เองนะครับ แต่ถ้าแลกปืนโดยปืนนั้นเราใส่กระสุนอยู่เมื่อให้ไปแล้วจะเสียกระสุนไปทันที่

ประทานโทษครับ ผมไม่ใช้ปืนผมให้เพื่อนใช้AK(เสียหาย)ครับผมใช้แต่กระบองที่ซื้อมาจากร้านค้าเพราะผมเน้นคุ้มครองเพื่อนมากกว่ายิงเอง
modifaii
Newbie (Lv1)
Newbie (Lv1)

ระดับการโพส : 1
ระดับคะแนน : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 2:55 am

แล้วตอนที่ร้านขายของอ่ะครับเค้าให้ปัยหาแว่นแล้วแว่นอยู่ที่ไหนอ่ะครับ
GalladeOps
Assault (Lv7)
Assault (Lv7)
GalladeOps

งานอดิเรก : กวนตรีลชาวบ้าน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 3:06 am

ถึงตอนโรงพยาบาลแล้วอ่ะแต่หาทางออกไม่เจอ
ThisIsNotMyID
Peccancie & Photograp
Peccancie & Photograp
ThisIsNotMyID

ระดับคะแนน : 44
งานอดิเรก : โกหก โกหก โกหก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ   The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ I_icon_minitimeThu Dec 01, 2011 3:22 am

modifaii พิมพ์ว่า:
แล้วตอนที่ร้านขายของอ่ะครับเค้าให้ปัยหาแว่นแล้วแว่นอยู่ที่ไหนอ่ะครับ

ขอเตือนครั้งที่ 1 ข้อหา "ขุดกระทู้" ครับ ข้อความล่าสุดมันตั้งแต่เดือนสิงหาฯ จะไปโพสท์อีกทำไมครับ? ผมเห็นว่าเป็นเด็กใหม่ กรุณามาอ่านกฎตามลิ้งค์ใน Spoiler ในลายเซ็นผมด้วยครับ

The last stand Union City Tip และบทสรุป นะครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» มือใหม่หัดทำ flash นะครับ
» MAP CSTICK CITY