Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บบอรด์สำหรับชาว Cstick!

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ

Go down 
ThisIsNotMyID
SeLaRZ
aou_rocker
xinonmic
taone1414
9 posters
ผู้ตั้งข้อความ
taone1414
Sticker (Lv3)
taone1414

ระดับคะแนน : 3
งานอดิเรก : student

คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 11:06 am

คืออยากได้ ภาพที่มันเนียนๆแบบ

ประมาณกระทู้นี้หนะครับ http://cstick.forums.ag/t791-topic#8844

เช่นของท่าน moken ไรแบบนี้หนะครับ

ใช้โปรแกรมไรหรอครับ flash หรือ photoshop ครับ

Mad
ขึ้นไปข้างบน Go down
xinonmic
Assault (Lv7)
Assault (Lv7)
xinonmic

ระดับคะแนน : 20
งานอดิเรก : Play Card Yugioh เกมส์ออนไลน์ ถ่ายคลิปเกมและก็ทำการบ้าน- -.

คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 11:11 am

ถ้าที่เขาวาดน่าจะใช้flashละมั้ง แต่ถ้าคุณพึ่งหัดวาดผมแนะนำให้คุณใช้เพ้นนะครับแล้วค่อยไปflashนะครับ
aou_rocker
Newbie (Lv1)
Newbie (Lv1)
aou_rocker

ระดับคะแนน : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 11:27 am

flash คับผม ง่ายที่สุด แล้วออกมาเนียนด้วย
SeLaRZ
Camper (Lv9)
SeLaRZ

ระดับการโพส : 803
ระดับคะแนน : 17
งานอดิเรก : แกล้ง ดม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 11:29 am

flashจ้า แต่ ซิโน่คุงวาดโหดขึ้นแล้ววุ้ยย
Peccancie & Photograp
Peccancie & Photograp

ระดับคะแนน : 44
งานอดิเรก : โกหก โกหก โกหก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 12:24 pm

ก่อนหน้านี้ผม(ไม่)ใช้เพ้นท์ แต่ตอนนี้(ไม่ได้)ใช้ Skitch ใน Macintosh ครับ
koyoty
Shooter (Lv6)
Shooter (Lv6)
koyoty

ระดับคะแนน : 8
งานอดิเรก : ตีหัวคนเล่น

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 12:30 pm

เพ้น
Photoshop cs4
Flash CS3

บลาๆๆๆๆๆ
managon
managon

ระดับคะแนน : 28
งานอดิเรก : เล่นเกมส์ ศึกษาวิธีสร้างเกมส์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 12:36 pm

ส่วนของผมใช้ Photoshop ครับ

แม่งโคดร็อค
DOS-FS
DOS-FS

ระดับคะแนน : 14
งานอดิเรก : นักเกรียนศึกษา+ออนไลด์เมอร์(นักท่องเว็บ)+ทหารผ่านศึก+เจ้าของร้านอาวุธสงคราม
ที่อยู่ : อยู่ในกาแล็คซี่ทางช้างเผือก ณ ระบบสุริยะจักรวาล ที่ดาวเคราะห์ลำดับที่ 3 ที่ชื่อโลก(สิโว้ย)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 1:24 pm

Paint วาดคราวๆแล้วใช้ Photoshop แก้ไขตาม
taone1414
taone1414

ระดับคะแนน : 3
งานอดิเรก : student

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeSat Sep 03, 2011 2:10 pm

นี่ครับ วาดเสร็จแล้ว

http://cstick.forums.ag/t1653-topic

ใช้ ps กับ flash ครับ สร้างตัวละคร flash

นอกนั้น PS หมด ป.ล. ทุกส่วนของภาพผมเป้ฯคนสร้างเองไม่ว่าจะไฟ หรือน้ำ

Smile
fluk08412356
Junior (Lv4)
Junior (Lv4)
fluk08412356

ระดับคะแนน : -2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ   คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ I_icon_minitimeWed Sep 28, 2011 1:00 pm

น่าจะ flash

คืออยากรู้ว่าเวลาพวกท่านวาดตัวละคร แบบ สติกเนี่ย ท่านใช้โปรแรกมไหนวาดหรอครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1