Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon

[Fic] Infinite Stratos: ภาคของกุเอง [Harem]

Go down

[Fic] Infinite Stratos: ภาคของกุเอง [Harem]

ตั้งหัวข้อ by Chaos67 on Sun Oct 16, 2011 2:40 pm

ดีจร้า! เจอกันอีกแล้วนะครับ กับผม เคออส วันนี้ นะครับ.
ทุกคนคงจะเคยดูกันนะครับ Infinite Stratos อนิเมะแนวฮาเร็ม (จขกท.เคยดูแล้วนะ )
แต่ว่าตอนนี้ ผมจะเอามาแต่งใหม่ แต่ว่ายังคงเป็น ฮาเร็มคงเดิม 555+ และมันก็อาจจะแนวคล้ายๆกับ
IS ซะด้วย 555+

เอาล่ะ! พล่ามมา(โครตเยอะ)แล้ว มาอ่านกันเลยดีกว่า 555+

ตอนที่ 1 ความอนาถ อันน่าสะพรึงกลัว

Spoiler:
.
.
(ณ สถานที่ๆ ห่างไกลไปจากโลกภายนอก ยังมี โรงเรียนหนึ่ง ที่ตั้งอยู่บนเกาะ อันห่างไกลจากชุมชน โรงเรียนนั้น
เป็นโรงเรียนที่ ต่างจากโรงเรียน ทั่วไป ใช่!.....เป็นโรงเรียน ที่สอนเกี่ยวกับ การใช้ สิ่งๆหนึ่ง ที่คล้ายๆกับ หุ่น-ยนต์ หรือที่เขาเรียกกันว่า "ไอเอส")
.
.
.
???????: หึหึหึ........ได้เวลาสนุกแล้ว 555+.
(ขายคนหนึ่ง ที่อยู่ใน หอพักของ โรงเรียน IS กำลังกระโดด ลงไปจากหน้าต่างชั้น 2 ในเวลาตอนเช้า อย่างไม่เกรงกลัวผู้คนที่อยู่ข้างล่างเลย)
???????: วู้หู้! เยี่ยมไปเลย จอร์จ.
(ชายคนนั้นวิ่ง โดยมุ่งหน้าไปที่ ห้องเรียน ที่ถัดจาก ตัวหอพักไปอีกเพียง 500 เมตร โดยไม่สนใจคนที่เดินผ่านมาเลย แม้แต่นิดเดียว)
???????: (ชนผู้หญิงไป ระหว่างวิ่ง) โว้ย!!!!!!! หลีกทางหน่อยสิฟระ!!!!!! พวกสวะ!!!
.
.
(ณ ห้องเรียน ของชายคนนั้น)
.
.
(บรรยากาศใน ห้องเรียนนั้นเงียบเหมือนป่าช้า) ...........
ZEN: (คิดในใจ) แมร่งเอ้ย! ยังไม่มาอีกเหรอว่ะ! กุรออยู่นะเฟ้ย!.
อาจาร์ย: เอาล่ะ! นักเรียน....งั้นเรามาเรียนรู้ เรื่องเกี่ยวกับ กลไกของ IS กัน นะค่ะ!.
.
(อาจารย์ กำลังจะสอนแต่แล้วทันใดนั้นเอง) โว้ย!!!!! จะรีบอะไรกันนักกันหนา ฟระ!!!!!!
(Chaos67 กระโดด ถีบประตูเข้าไป แต่ว่าดันไปโดนหน้าของ อาจาร์ยซะงั้น - -") ตูม!!!
Chaos67: เห้ย!!!!!!!!!! กุมาแล้ว!!!!!!
(ภาพแบบ สโลวโมชั่น)
อาจาร์ย: (โดน Chaos67 ถีบ)
(Chaos67 หันไปหา ZEN) ควับ!
Chaos67: ไง! กุมาแล้ว!
ZEN: เห้ย! เคออส! แกถีบประตูมาทำไมวะ!.
Chaos67: ก็กุคือ...... สปาต้า!!!!!!!!!..... Shocked
จิฟุยุ: (ตบหัว เคออส) จะถีบ ประตูหาพระแสง ไรหา! คนเขาตกใจกันหมด.
Chaos67: (ลงไปนอนกับพื้น) คร่อกกก .
ZEN: อ....อาจาร์ย โอริมุระ.
(จิฟุยุ เป็นอาจาร์ยที่ ทำหน้าที่เป็นที่ปรึกษา ของห้อง 1เคยเป็นแชมป์ IS มาก่อน) หือ? มีอะไรหา! ไอ้หน้าหล่อ!
อยากโดนอีกคนเหรอ!
ZEN: (คิดในใจ) ไม่เอาแล้วคร้าบบบ
(จิฟุยุ ขึ้นไปที่โต๊ะ หน้าห้องเรียน)
จิฟุยุ: เอาล่ะ! นักเรียนทุกคน! ต่อไปนี้ฉันจะเป็น คนช่วยดูแลพวกเธอในเรื่องของ IS. ฉันจะต้องให้ พวกเธอ จำในสิ่งที่สอนให้ได้หมด ภายใน 1 ปี.ถึงแม้ว่า พวกเธอนั้นจะเป็น เด็กปี 1 ก็เถอะ!.เอาล่ะ หวังว่าคงเข้าใจ.
เด็กผู้หญิงทั้งห้อง:ค่ะ!
จิฟุยุ: ส่วนนาย....ZEN คุง. นายก็ต้อง ฝึกด้วย พร้อมกับไอ้หน้ากาก นี่ด้วย!.เข้าใจมั้ย!
ZEN: (ตอบอย่างตกใจกลัว) ครับ!
จิฟุยุ: อืม.ถึงนาย จะมีหรือ ไม่มีเครื่องส่วนตัว นายก็ต้องฝึกไปพร้อม กับเจ้าพวกนี้ด้วย!. แม้ว่า น้องชายของฉันจะไม่อยู่ ที่นี้ก็ตาม!.
ZEN: ครับ!. เจ๊จิฟุยุ!.
จิฟุยุ: (ต่อยหัว ZEN ลงบนโต๊ะ) บอกให้เรียก "โอริมุระ" เฟ้ย!. เจ้าหน้าหล่อ!.
ZEN: ครับ!
.
.
.
(จบตอนที่ 1 ความอนาถ อันน่าสะพรึงกลัว)

ตอนที่ 2 จุดเริ่มต้น แห่งการต่อสู้

Spoiler:
(เช้าวันต่อมา.....)
.
.
(ณ สนามฝึก IS)
.
จิฟุยุ: เอาล่ะ!....วันนี้ เราจะมาเรียนรู้ การบังคับ IS.โดยที่ ฉันจะทำหน้าที่ เป็นคนดูแลพวกเธอเอง.โอเคมั้ย!.
นักเรียน: (ตอบพร้อมกัน) ค่ะ!.
Chaos67: (ฟังเพลง) Baby Baby Baby ohhhhh.
(จิฟุยุ หันไปที่ Chaos67) ฟังเพลงสนุกมั้ย? เคออส
Chaos67: ครับ! สนุกครับ. 555+. เห้ย! Shocked
จิฟุยุ: (ใช้สันมือ ตบไปที่หัวของ Chaos67) งั้นก็ เชิญแกสนุกไปคนเดียวเลยก็ แล้วกัน.
(Chaos67 สลบแล้วนอนลงบนพื้น)
ZEN: (คิดในใจ) เหอๆๆ ไอ้บ้าเอ้ย!.
จิฟุยุ: เอาล่ะ! ฉันจะให้ พวกเธอไปหา อาจาร์ย ยามาดะ สำหรับพวกที่ไม่มีเครื่องส่วนตัว ส่วน ZEN กับ เคออส
....นายสองคน ไปฝึกกันเอาเองนะ เพราะพวกนายมีเครื่องส่วนตัว เหมือนกัน.
ZEN,Chaos67: คร้าบบบบ!! ครูฝึก.
(ZEN กับ Chaos67 นั้นได้เข้ามาที่ โรงเรียน IS เพราะว่า เขาสองมีเครื่อง IS ส่วนตัวอยู่แล้ว)
ZEN: เอาล่ะ! Chaos67 งั้นเราไปหาที่ฝึกกันเถอะ! ฝึกแถวๆนี้ ฉันไม่ค่อยชอบนะไปมั้ย?
Chaos67: อืม. แล้วแต่นายเหอะ!.
.
.
.
(ZEN กับ Chaos67 มาถึงที่ สนามที่ 3 ซึ่งเป็นสนามสำหรับการประลองกัน)
.
.
ZEN: เฮ้! ดูนั่นสิ!
(ZEN เห็น เบียคุชิกิ ของ อิจิกะ ที่กำลังบินอยู่บนฟิลด์ สนามประลอง กับ ผู้หญิงอีกประมาณ 5 คน)
ZEN: ว้าว! อยากเข้าไปร่วมวงจัง =w=.
Chaos67: เห้ย! นั่นมัน!......พวกห้อง ของเรานี่หว่า!. เห้ย! ช้าไม่ได้แล้วเฟ้ย!
(Chaos67 เรียก IS ของตัวเองออกมา มีชื่อว่า "Dark Silence" หรือเรียกว่า "เสียงเงียบจากความมืด")
ZEN: เห้ย! จะทำอะไรว่ะ! เคออส!.
Chaos67: ก็กุ จะไปร่วมวงด้วยสิฟระ! แล้วแกจะ ยืนหา สตาร์วอร์ ไรเอ็งฟระ!.ZEN
ZEN: แล้วแก ควบคุม มันเป็นแล้วเหรอฟระ!.IS อ่ะ.
Chaos67: หึหึหึ........แกคิดว่า ถ้าฉันไม่สามารถควบคุม มันได้.......แล้วเขาจะให้ Dark Silence มาให้ฉันกันทำไมล่ะฟระ!.ไอ้บ้า!
ZEN: หึย!!!!!! บังอาจเรียกกุว่า บ้า เหรอแก!!!! Evil or Very Mad
(ทันใดนั้น ZEN ก็เรียก IS ส่วนตัวของตัวเองขึ้นมา มีชื่อว่า "Bloody Sky" หรือเรียกว่า "ท้องฟ้าสีเลือด")
ZEN: เห้ย!!! ตายซะเถอะแก!!!!!!! Evil or Very Mad .
ชาร์ล: เฮ้! ทุกคน! ดูนั่นสิ!.
อิจิกะ: หือ?....มีอะไรเหรอ? ชาร์ล
ลอร่า: นั่นมัน........พวกนั้นมีเครื่องส่วนตัว กันด้วยเหรอ!?
.
.
(ทางด้านของ เคออส กับ ZEN ที่กำลังสู้กันอยู่)
.
Chaos67: (หลบออกมา จากมิสไซส์ IS ของ ZEN) หึยยย....บ้าเอ้ย!. Energy เหลือแค่ 120 เอง.
ZEN: (พลังเหลือแค่ 320) หึหึหึ......ไงล่ะ!. IS ของแกกับ ฉันมันต่างระดับกันเฟ้ย! 555+.
Chaos67: (ยิ้มแสยะ) หึหึหึ......มันก็ไม่แน่หรอกนะ.
(ทันใดนั้น ก็มีคลื่นพลังออกมาจาก ทางด้านหลังของ Dark Silence)
ZEN: เห้ย! นั่นมันอะไรกันฟระ!.
โฮกิ: เอ๊ะ! นั่นพลังอะไรกัน ไม่เคยเห็นเลย.
Chaos67: เอาล่ะ!. ออกมาซะ อาวุธของฉัน! Dead Katana!.
ZEN: เห้ย! นั่นมัน! Dead Katana!.ดาบที่ ชื่อว่า แข็งแกร่งที่สุดใน บรรดา IS นี่หว่า!.
เซซิเลีย: พวกนั่น มีของแบบนั่น ด้วยรึค่ะเนี่ย!
(พวกของ อิจิกะ ที่กำลังบินอยู่นั้น ได้เข้าไปดูการ ต่อสู้ของ Chaos67 กับ ZEN)
อิจิกะ: (คิดในใจ) ส...สุดยอด! IS ของพวกนั้น มีพลังมากกว่า ของเรา อีกเหรอนั่น!.
Chaos67: หึหึหึ.......อึ้งเลยล่ะสิ!
ZEN: ..........
อิจิกะ: ดาบนั่นมัน!....มีไอสีดำ ล้อมรอบไว้ด้วยแหะ!......ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย.
ZEN: (คิดในใจ) ไม่น่าเชื่อเลยแฮะว่า เคออส จะสามารถใช้ IS ได้จนถึงขั้นนี้แฮะ!
Chaos67: ไม่ต้องห่วงหรอกเฟ้ย! ZEN. เดี๋ยวฉันจะ แสดงความบ้าคลั่งของ Dead Katana ให้แกดู!.

Chaos67: เอาล่ะน่ะ! ฉันจะ จัดการแก!!!!!! ZEN. Hallow Slash!!!
(Chaos67 จะใช้ดาบไปฟันที่ ZEN แต่ทว่า.......) เห้ย!
(จิฟุยุ เข้ามาขวางไว้ จึงทำให้ ZEN ไม่ได้โดนลูกหลง) ฉันบอกพวกแกว่า อย่ามาที่ สนามประลอง ไง! ZEN กับ เคออส
อาจาร์ย ยามาดะ: (มองไปที่ พวก อิจิกะ) พวกเธอ...ไม่เป็นไรนะ.อิจิกะ
อิจิกะ: ค...ครับ ว่าแต่.....อาจาร์ย กับ พี่จิฟุยุ มาทำอะไรที่นี้น่ะครับ.
จิฟุยุ: (ลาก ZEN กับ Chaos67 ไป) ก็พาไอ้พวกนี้...ไปลงโทษน่ะสิ!.
อิจิกะ: เหอๆๆ

ตอนที่ 3 วันแห่งการเริ่มต้น และการต่อสู้
ปล.ตอนนี้ คือตอนที่ ZEN กับ Chaos67 ได้ย้ายห้องมานะครับ โปรดอย่าสับสน -*-
Spoiler:
.
.
ณ ห้องเรียนของ ZEN กับ Сhoas67
.
ZEN: ……………
(บรรยากาศในห้องนั้น เต็มไปด้วยเสียงที่เงียบมาก มีเพียงแต่เสียงของอาจาร์ยที่สอนอยู่เท่านั่น)
อาจาร์ย ยามาดะ: เอาล่ะ! นักเรียน....วันนี้ พวกเรามีนักเรียนที่มาใหม่ 2 คนนะ.เอ้า! เชิญจ้ะ! Chaos67 ZEN คุง.
(Chaos67 กับ ZEN เดินเข้ามาที่ห้อง โดยที่ ZEN นั้นเดินเข้ามาก่อน)
ZEN: เอ่อ.........สวัสดีครับ. ผมชื่อว่า ZEN ครับ.
(ทุกคนในห้องเรียน ต่างก็เงียบกันไปสักพักนึง แล้วก็.....) ว้ายย!!! นั่นมัน….ผู้ชายนี้หน่า...หล่อซะด้วย!
(เสียงของนักเรียนหญิง ทั้งห้อง กำลังส่งเสียงกรี๊ดให้กับ ZEN)
จิฟุยุ: เฮ้! เงียบๆกันได้แล้ว พวกที่นั่งอยู่ข้างหลังน่ะ!.
อาจาร์ย ยามาดะ: เอาล่ะค่ะ! ทุกคน! เงียบกันก่อนนะคะ! เพราะตอนนี้ยังมีเพื่อน อีกคนนึงที่จะมาเรียน กับเราด้วยนะค่ะ.
เชิญจ้ะ!.
(เคออส เดินเข้ามาที่ห้อง ทันใดนั้น ในห้องนั่น จากที่มีบรรยากาศเป็นกันเอง กลับเงียบลงเหมือนกับป่าช้า ที่กำลังหลับใหลอยู่)
อิจิกะ: (คิดในใจ) นี่มี…คนที่เหมือนกับเราด้วย งั้นเหรอเนี่ย!?
Chaos67: (มองไปรอบๆ บริเวณ ห้องเรียน) …………
(อิจิกะ ที่นั่งอยู่ใกล้ๆกับชาร์ล ได้ไปกระซิบ พูดกับชาร์ล)
อิจิกะ: (เสียงกระซิบ) ชาร์ล…ดูเหมือนว่า สองคนนี้ ก็เหมือนกับฉันนะเนี่ย!?.
Chaos67: (ได้ยินเสียงกระซิบ) เห้ย! แกน่ะ! ซุบซิบ อะไรกันฟระ! ไอ้คนที่ นั่งใกล้ๆกับ สาวผมทองนั่นน่ะ!?
อิจิกะ: (หยุดเงียบทันที) ……
Chaos67: (ถอนหายใจ) เฮ้อ!~~~. เอาล่ะ!......
Chaos67: (เงียบไปสักพัก……) สวัสดีครับ! ผมชื่อว่า Chaos67.หรือจะเรียกผมว่า “เคออส” ก็ได้ครับ.
ขอฝากตัวกันด้วยนะครับ ทุกคน ^ ^
อิจิกะ: อ้าว! ซะงั้น = =”
ชาร์ล: 555+. น่ารักจังแหะ.
อาจาร์ย ยามาดะ: อ่า.....ค่ะ!. งั้น ขอให้ทุกคน ดูแลพวกเขา สองคนด้วย ให้ดี กันด้วยนะค่ะ!
นักเรียนหญิงทั้งห้อง: ค่ะ!.
.
.
(ณ เกาะแห่งหนึ่ง ซึ่งไม่มีใน แผนที่โลก)
.
????: เอาล่ะ! การทดสอบเป็นไงบ้างล่ะ?.
(เสียงของชายผู้หนึ่ง กำลังคุยกับ นักวิทยาศาสตร์ 2 คน ที่กำลัง ทำการทดลอง IS รุ่นใหม่อยู่ กันอย่างลับๆ ในห้องวิจัย)
นักวิทยาศาสตร์ 1: ตอนนี้ การทดสอบนั้น สำเร็จแล้วครับ.ท่าน
????: หึหึหึ.........งั้นเหรอ?. แล้วตอนนี้ พร้อมใช้งานได้ยังล่ะ?
นักวิทยาศาสตร์ 2: (หันไปพูด ที่ชายคนนั้น) ตอนนี้ก็คง ได้เวลาแล้วล่ะครับ!.ท่าน
????: 555+ จริงเหรอ!..........เอาล่ะ!
????: (คิดในใจ) หึหึหึ..........การต่อสู้ ของจริงจะเริ่มแล้ว! ZEN Chaos67 เตรียมตัวได้เลย! 555+
.
.
.
(จบตอนที่ 3)

แก้ไขล่าสุดโดย Chaos67 เมื่อ Sun Oct 30, 2011 10:38 am, ทั้งหมด 3 ครั้ง
Chaos67
Shooter (Lv6)

ระดับคะแนน : 18
งานอดิเรก : นั่งเทียนเขียนนิยาย

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [Fic] Infinite Stratos: ภาคของกุเอง [Harem]

ตั้งหัวข้อ by ZEN on Sun Oct 16, 2011 2:43 pm

สรุป:อาจาร์ย โอริมุระ น่ากลัว........มั้ง Razz
ZEN

ระดับคะแนน : 16

Re: [Fic] Infinite Stratos: ภาคของกุเอง [Harem]

ตั้งหัวข้อ by JusTaGirL on Sun Oct 16, 2011 2:46 pm

สนุกดีอ่ะ

แต่งต่อด้วยน๊า ' '.
JusTaGirL
Profess (Lv5)

ระดับคะแนน : 3
งานอดิเรก : กก. (เกรียน,กวนตืน)

ตั้งหัวข้อ by Sergeant Duke on Mon Oct 17, 2011 3:46 am

สนุำกดี อยากแจมด้วย Cool
Sergeant Duke
Camper (Lv9)

ระดับคะแนน : 27

ตั้งหัวข้อ by greanner on Mon Oct 17, 2011 4:13 am

เย้! ไปเกบศพหุ่นยนต์ วะ55555
ปล. หนุกๆ เอาลงด้วย
greanner

ระดับคะแนน : -2
งานอดิเรก : เล่นเปนคุนหมีโคอาล่า

ตั้งหัวข้อ by 15942347 on Mon Oct 17, 2011 6:54 am

หนุกดี
พยายามอัพเลี่อยๆนะ
15942347

ระดับคะแนน : 7
งานอดิเรก : เล่น

ตั้งหัวข้อ by koharu on Tue Oct 18, 2011 12:54 am

เคออสแต่งสนุกทุกเรื่องเลย จะรอติดตามต่อนะ^^
koharu

ระดับคะแนน : 14
งานอดิเรก : ไม่มีไรเป็นพิเศษ

ตั้งหัวข้อ by singular on Tue Oct 18, 2011 1:36 pm

หนุกดีครับ ออกมาให้อ่านเรื่อยเรื่อยเลยนะครับ ^ ^
singular
Sticker (Lv3)
Sticker (Lv3)

ระดับคะแนน : 0
งานอดิเรก : ดื่มชา,เล่นกีตาร์ไฟฟ้า,กินpizza,แช่ออนเซ็นและดื่มสาเก,เล่นโกะ
ที่อยู่ : ประเทศญี่ปุ่น อยู่แถว ชิบุยะ( 渋谷区) ซอยที่ 8 ปัจจุบัน อยู่ประเทศไทย แถว รามอินทรา

ตั้งหัวข้อ by ZEN on Sun Oct 30, 2011 1:06 pm

wtf ผมกลายเป็น....ไปแล้ว =[]=
ZEN

ระดับคะแนน : 16

ตั้งหัวข้อ by GalladeOps on Tue Nov 01, 2011 10:14 am

อาร์จาร์ยตบหัวโครตแรง =[]=
GalladeOps
Assault (Lv7)
Assault (Lv7)

ระดับคะแนน : 12
งานอดิเรก : กวนตรีลชาวบ้าน

ตั้งหัวข้อ by Sergeant Duke on Wed Nov 30, 2011 12:41 pm

มันๆ จะอ่านต่อ เร็วๆน่ะจารออส
Sergeant Duke

ระดับคะแนน : 27

ตั้งหัวข้อ by icegaro2 on Wed Nov 30, 2011 1:26 pm

เห้ย เอาชื่อ การ์ตูนมาใส่ หุหุ มันเท่ไหม เนี่ย *0*
(คงเท่ อ่านะ) มันมาก ครับบบ หุหุ เปงกะลังใจ อีกสักที
icegaro2

ระดับคะแนน : 1
งานอดิเรก : เล่นคอม ฟังเพลง(Rock!!)

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics