Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บบอรด์สำหรับชาว Cstick!

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ผลงาน pivot [BY Maid ]

Go down 
icegaro2
TCHjob
BKBK9
kitspon
GalladeOps
KillNoKill
Shaoquan
[-Blood_Line-]
ROCKIE
15942347
ThisIsNotMyID
TurkMaster
managon
UncleAvis
notAboy
19 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
top1155
Junior (Lv4)
Junior (Lv4)
top1155

ระดับคะแนน : 2
งานอดิเรก : ฝึก

ผลงาน pivot [BY Maid ] - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผลงาน pivot [BY Maid ]   ผลงาน pivot [BY Maid ] - Page 2 I_icon_minitimeSat Oct 22, 2011 3:08 pm

Crazynat2011 พิมพ์ว่า:
top1155 พิมพ์ว่า:
ThisIsNotMyID พิมพ์ว่า:
ไม่โกหกจะได้ง่าย ๆ:

ภาพแรก: แม้ว่าการเคลื่อนไหวจะลื่นดีแล้วก็จริง แต่ว่าก็ดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติเท่าไหร่นะครับ ศึกษาและฝึกเรื่อย ๆ ครับ เดี๋ยวก็ดีเอง

ภาพสอง: ดูกระตุก ๆ อะครับ และก็ดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ

น้องผม(CN2011)แนะนำว่า
"ใช้pivot 3.0 beta ดีกว่านะครับ เพราะว่า ตัวstickfigureที่ให้มาตอนแรกจะดีกว่าเวอร์ชั่นเก่าๆ สามารถใส่ภาพในการทำงาน ซึ่งมีประโยชน์อย่างมาก(จริงๆนะ)"
-CN2011

ผมขอค้านครับ pivotเวอร์ชั่นเก่าดีกว่าครับ เพราะpivot 3 betaติดบัคเวลาทำแอนิเมชั่นยาวๆได้ง่ายกว่าเวอร์ชั่นเก่าครับ ถ้าฝึกเก่งๆแล้วไม่มีใครเขาใช้ตัวstickที่โปรแกรมให้มา

แล้วครับ มีแต่วาดสัดส่วนที่ตัวเองชอบกันเองทั้งนั้นครับ

มีบัคด้วยเหรอ..... พึ่งรู้นะเนี่ย.......

pivot 3 beta จะเสี่ยงต่อการบัคเปิดงานแล้วเออเร่อตั้งแต่500เฟรมขึ้นไปครับ ผมเองก็ใช้pviot 3 betaแต่เวลาผมทำแอนิเมชั่นยาวๆผมจะเซฟเป็นแาๆด้วยไฟล์gifแล้วเอามาเรียงด้วยMovie makerครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down

ผลงาน pivot [BY Maid ]
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» ผลงาน Pivot คนใน Asylum UPDATE ของ J.A.G. แล้วววววววววว
» ผลงาน.........
» ผลงาน ของ Tiwly
» {Maid&Mod Comic}ตอนที่#1
» {BL} รวมผลงาน + รับบริการวาดภาพเพื่อสังคม "UPDATE: Maid!"