Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บบอรด์สำหรับชาว Cstick!

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว

Go down 
Grazor
adwzsxcd
AlenWalker
koharu
Chaos67
SeLaRZ
ThisIsNotMyID
Aerios
12 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Aerios
Newbie (Lv1)
Aerios

ระดับการโพส : 8
ระดับคะแนน : 0

Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeTue Oct 25, 2011 3:20 pm

Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว 582670leviathanprofile

Name : Leviathan(ลิเวียธาน) ชื่อเล่น ลิเวีย(Levia)
Weapon : ฉมวก ร่างกายตัวเอง
Power : มีร่างกายเป็นเสมือนน้ำ สมารถทะลุผ่านรูได้
Marco : (เสียงน้ำไหล)....

ประวัติ : พระผู้เป็นเจ้าได้สร้างสัตว์ร้าย3ชนิดอันได้แก่Ziz(แห่งท้องฟ้า) Leviathan(แห่งทะเล) และ Behemoth(แห่งผืนดิน) ซึ่ง ทั้ง3ตนได้สร้างความเดือดร้อนมากมายให้แก่มวลมนุษย์ ทำให้พระผู้สร้างจะเสด็จทรงลงมาพร้อมด้วยดาบอันทรงฤทธานุภาพและสังหารมันทั้ง3ตนลงเสีย และนำมันไปไว้ตามสถานที่ของมัน Leviathan กลับสู่ใต้ทะเล Behemoth กลับสู่ผืนดิน Ziz กลับสู่นภา เมื่อเวลาผ่านไปแสนนาน ภายในอสูรทั้ง3ตนก็ได้รับความเมตุตาจากพระผู้เป็นเจ้า ให้ทั้ง3ตนกลับมามีชีวิตโดยสั่งให้ทั้ง3ห้ามสู้กัน
ทั้ง3คนจึงตกลงกันว่า จะมอบพลังให้แก่บุคคลผู้หนึ่ง แล้วนำมาสุ้แทนตน ซึ่งผู้ถูกเลือกของ Leviathan ก้คือ ริเวียนั่นเอง

ปล.ยาวไปไหมหว่าประวีติ
ปล.2อ้างอิงจากไบเบิและความ+ความเชื่อของยิวนำมาดัดแปลง
ปล.3 เนื่องจาก Demo เป็นไฟล์แฟรชจึงโพสไม่ได้เพราะดันเป็นลิ้ง กรุณารอ1อาทิต Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว 253204044

แก้ไขล่าสุดโดย Aerios เมื่อ Wed Oct 26, 2011 11:46 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Peccancie & Photograp

ระดับคะแนน : 44
งานอดิเรก : โกหก โกหก โกหก

Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeTue Oct 25, 2011 3:25 pm

อู้วววว ยินดีต้อนรับครับเด็กใหม่ แคลนผมเป็นแคลนของบาปเจ็ดประการพอดี ซึ่ง Leviathan เป็นจ้าวแห่ง "ริษยา" ซึ่งตำแหน่งนั้นก็ว่างอยู่ด้วย(ที่จริงแล้ว ตำแหน่งไม่ได้ว่างหรอก แต่คิดว่าผมคงจะไปตกลงกับเจ้าของตำแหน่งให้เปลี่ยนได้) สนใจมั้ยครับ? ไม่เข้าไม่เป็นไรนะ ผมไม่บังคับครับ
Aerios
Aerios

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeTue Oct 25, 2011 3:32 pm

ก็ดีครับ ว่าแคลนนี่คือกลุ่มในบอร์ดใช่ไหมครับ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeTue Oct 25, 2011 3:37 pm

Aerios พิมพ์ว่า:
ก็ดีครับ ว่าแคลนนี่คือกลุ่มในบอร์ดใช่ไหมครับ

"แคลน" เปรียบเสมือนกับ "ทีม" ครับ พี่แอดมินเขาจะนำคนในแคลนมาทำเป็นอนิเมชั่นมาสู้กันกับอีกแคลนนึงครับ
SeLaRZ
Camper (Lv9)
SeLaRZ

ระดับการโพส : 803
ระดับคะแนน : 17
งานอดิเรก : แกล้ง ดม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeTue Oct 25, 2011 3:45 pm

Orz ตาม เรปบน แต่ยังเหลืออีก2ตัวใช่ไหมเดี๋ยวไว้ลองๆดู 'w'

เผื่อเปลี่ยนตัว กะลังตันกะ บังคุงอยุ T_T

ปล.ประวัติหนุกดีนะ
Chaos67
Shooter (Lv6)
Chaos67

ระดับคะแนน : 18
งานอดิเรก : นั่งเทียนเขียนนิยาย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 1:35 am

ประวัติ แต่งได้แจ่มมากครับ ว่าแต่.....อีกสองตัวที่เหลือจะอยู่ที่ใครหว่า!?
koharu
Profess (Lv5)
Profess (Lv5)
koharu

ระดับคะแนน : 14
งานอดิเรก : ไม่มีไรเป็นพิเศษ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 2:05 am

*-* ร่างกายเป็นน้ำคงแปลกๆน่าดู ไงก็ยินดีต้อนรับจร้า
AlenWalker
AlenWalker

ระดับคะแนน : 37
งานอดิเรก : ดูหนัง ฟังเพลง มโน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 4:52 am

โห มาย (ไม่รุ้ดิ) , นี้ชอบเกมไรนี้ เหมือนจะเคยเห็นชื่อนะ แต่ว่า Welcome :D
http://robloxasiasoft.forump.biz/
adwzsxcd
Assault (Lv7)
adwzsxcd

ระดับคะแนน : 18

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 5:20 am

ถึงร่างเป็นน้ำ ลูกคงฆ่านายได้นะ
Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว 370_nuclear_bomb
Aerios
Aerios

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 5:29 am

adwzsxcd พิมพ์ว่า:
ถึงร่างเป็นน้ำ ลูกคงฆ่านายได้นะ
Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว 370_nuclear_bomb

ระเหยเป็นไอแล้วสักวันก้รวมตัวกันไหม่ครับ
Grazor
Sticker (Lv3)
Sticker (Lv3)
Grazor

งานอดิเรก : วาดรูป เล่นเกม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 8:32 am

สักวัน น๊ะ นะ = = ผม fire man เจอกัน แน่ ๆ Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว 3546188447
TurkMaster
Condition Zero
Condition Zero

ระดับคะแนน : 19
งานอดิเรก : ฝึกการใช้ไฟ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 11:38 am

สวัสดีครับ
Behemothชื่อเหมือนบอสDeadFrontier 2Dเลยครับ=w=
greanner
greanner

ระดับคะแนน : -2
งานอดิเรก : เล่นเปนคุนหมีโคอาล่า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeWed Oct 26, 2011 12:00 pm

ยินดีตอนรับคับ
+ยินดดีต้อนรับสู่แคลน peccancie คับ
ผมตำแหน่ง mammon รองหัวหน้าแคลนคับ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeThu Oct 27, 2011 6:40 am

รูปลักษณ์ดูเท่ดีครับ มีลวดลายที่ข้อมือกับใต้ตาด้วย ดูมีเอกลักษณ์ดีครับ

ปล. นั้นส้อมยักษ์ใช่ป้ะ? 555 ล้อเล่น ๆ

ปลล. ผมจะเริ่มโกหกแบบที่ผมทำกับคนอื่นแล้วนะ ระวังให้ดี หึหึหึหึ...
BKBK9
BKBK9

ระดับคะแนน : 5

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeThu Oct 27, 2011 7:19 am

อู้วว ยินดีต้อนรับครับ

ประวัติน่าติดตามมากๆ เหมือนนิยายเลย
GalladeOps
GalladeOps

ระดับคะแนน : 12
งานอดิเรก : กวนตรีลชาวบ้าน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว   Leviathan    ทหารแห่งทะเล....  +เพิ่มรูปแล้ว I_icon_minitimeFri Oct 28, 2011 2:18 am

ประวัตินี่คนสมัยก่อนแต่งขึ้นจริงหรือนายแต่งขึ้นอ่ะครับ Wink

Leviathan ทหารแห่งทะเล.... +เพิ่มรูปแล้ว
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1