Counter Stick
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
ทุกอย่าง ต้องเดินหน้า สู้ๆครับ! Chon
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บบอรด์สำหรับชาว Cstick!

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

มันเป็นเพราะสาเหตุใด???

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
UncleAvis
Profess (Lv5)
UncleAvis

ระดับคะแนน : -16
งานอดิเรก : เม้น facebook ดูคลิปReviewsเกมส์

มันเป็นเพราะสาเหตุใด??? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มันเป็นเพราะสาเหตุใด???   มันเป็นเพราะสาเหตุใด??? I_icon_minitimeTue Jan 03, 2012 2:08 pm

คือว่าเวลาผมจะเอารูปขึ้น หรือดูภาพ ในupic จากพื้นหลังสีขาว กลายเป็นสีดำเฉยเลย!!
http://upic.me/show/31780990 เช่นอันนี้อ่ะครับ ผมโครตงงเลย พึ่งวาดเสร็จ สดๆ ร้อนๆ เลย
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ จะได้แก้ Lookใหม่ผมด้วย- -
(ขอบคุณล่วงหน้าครับ) Wink
ขึ้นไปข้างบน Go down
ThisIsNotMyID
Peccancie & Photograp
Peccancie & Photograp
ThisIsNotMyID

ระดับคะแนน : 44
งานอดิเรก : โกหก โกหก โกหก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นเพราะสาเหตุใด???   มันเป็นเพราะสาเหตุใด??? I_icon_minitimeWed Jan 04, 2012 3:08 am

อ๋อ... ผมพอเข้าใจปัญหาอยู่หรอกครับ คือนี่วาดใน Flash แล้วไปปรับ Background เป็นสีขาวใช่มั้ยครับ? คืองี้ครับ ไม่ว่าจะทำงานออกมาใช้ BG สีอะไร งานที่ออกมาก็จะเป็นออกแนว "ไอคอน" หรือที่เป็นแบบว่า เป็นรูปที่ไม่มีแบ็คกราวน์ ซึ่งรูปภาพพวกนี้ พอใส่ใน upic.me ก็จะเป็นสีดำอย่างที่เห็นแหละครับ แต่พอเข้าไปดูที่รูปภาพจริง ๆ มันก็จะไม่ใช่สีดำอะครับ แนะนำว่า ถ้าต้องการรูปแบบที่ไม่ใช่ "ไอคอน" ให้เติม Shape สี่เหลี่ยมสีขาวลงไปให้เป็น Layer ที่อยู่ด้านล่างสุด ให้มันเป็น BG แทน แล้วภาพมันก็จะออกมามี BG เป็นสีขาวเองครับ

ปล. ตรูแพล่มอะไร...
ปลล. ผมอาจจะอธิบายงง ๆ นะครับ เพราะว่ามันวนไปวนมา ก็พยายามทำความเข้าใจนะครับ =w="
ปลลล. ผมไม่ค่อยเข้าใจอะ ทั้ง ๆ ที่คอมเม้นท์ก็ไม่ได้แย่ แต่ก็มีคนคอยมากดดิสไลก์ซะทุกคอมเม้นท์เลย ช่วยเตือนคนขุดกระทู้ก็โดนดิสไลค์ ผมสงสารจริง ๆ = = ผมจะช่วยกดไลค์ให้ละกัน จะได้กู้ระดับคะแนนกลับมา =w=
UncleAvis
UncleAvis

ระดับคะแนน : -16
งานอดิเรก : เม้น facebook ดูคลิปReviewsเกมส์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นเพราะสาเหตุใด???   มันเป็นเพราะสาเหตุใด??? I_icon_minitimeWed Jan 04, 2012 1:50 pm

ThisIsNotMyID พิมพ์ว่า:
อ๋อ... ผมพอเข้าใจปัญหาอยู่หรอกครับ คือนี่วาดใน Flash แล้วไปปรับ Background เป็นสีขาวใช่มั้ยครับ? คืองี้ครับ ไม่ว่าจะทำงานออกมาใช้ BG สีอะไร งานที่ออกมาก็จะเป็นออกแนว "ไอคอน" หรือที่เป็นแบบว่า เป็นรูปที่ไม่มีแบ็คกราวน์ ซึ่งรูปภาพพวกนี้ พอใส่ใน upic.me ก็จะเป็นสีดำอย่างที่เห็นแหละครับ แต่พอเข้าไปดูที่รูปภาพจริง ๆ มันก็จะไม่ใช่สีดำอะครับ แนะนำว่า ถ้าต้องการรูปแบบที่ไม่ใช่ "ไอคอน" ให้เติม Shape สี่เหลี่ยมสีขาวลงไปให้เป็น Layer ที่อยู่ด้านล่างสุด ให้มันเป็น BG แทน แล้วภาพมันก็จะออกมามี BG เป็นสีขาวเองครับ

ปล. ตรูแพล่มอะไร...
ปลล. ผมอาจจะอธิบายงง ๆ นะครับ เพราะว่ามันวนไปวนมา ก็พยายามทำความเข้าใจนะครับ =w="
ปลลล. ผมไม่ค่อยเข้าใจอะ ทั้ง ๆ ที่คอมเม้นท์ก็ไม่ได้แย่ แต่ก็มีคนคอยมากดดิสไลก์ซะทุกคอมเม้นท์เลย ช่วยเตือนคนขุดกระทู้ก็โดนดิสไลค์ ผมสงสารจริง ๆ = = ผมจะช่วยกดไลค์ให้ละกัน จะได้กู้ระดับคะแนนกลับมา =w=
ขอบคุณมากครับ Embarassed

มันเป็นเพราะสาเหตุใด???
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1